It is currently Fri Jun 23, 2017 6:35 am

Welcome
Welcome to rvnscale

You are currently viewing our boards as a guest, which gives you limited access to view most discussions and access our other features. By joining our free community, you will have access to post topics, communicate privately with other members (PM), respond to polls, upload content, and access many other special features. In addition, registered members also see less advertisements. Registration is fast, simple, and absolutely free, so please, join our community today!

Page 1 of 1 [ 5 posts ] 
Author Message
 Post subject: Hobby boss A-10 1/48
PostPosted: Sat Aug 17, 2013 9:24 am 

Thấy bác Sojo làm em A-10,con cũng chia sẽ WIP của con,mong các chú,các bác gơp ý.

A-10 hiện nay ở ti ̉lệ1/48 thìcó Tamiya-khuôn xưa,Revell,Monogram-lằn nổi-detail cũng ok-Italeri lằn chìm-detail chỗ đc chỗ không. Nếu đã máu A-10 ở 1/48 thi ̀nên chọn của Hobby Boss vì chi tiết khá,giá thành cũng ok.

Với A-10 1/48 của Hobby Boss em có thêm vài thứ lặt vặt sau:

1/PE zoom set của Eduard. Dù là Zoom set nhưng Eduard cho kha khá chi tiết để tô điểm thêm cho kit của Hobby boss.Đặc biệt là mặt đồng hồ vì kit chỉ cho decal. Ngoài ra em sẽ thêm chi tiết cho canopy,phần phía sau buồng lái vì phần này HB làm dối quá.
Image
Image

2/Hobby boss có cho súng 7 nòng GAU 88 nhưng mà không cho mở panel nào để show cây súng nên em cắt một số panel để show cây súng. Detail của cây súng tạm ồn nhưng mà dây đạn quá xấu, Eduard có bộ photoecth cho gun bay A-10, dây đạn bằng photoecth đẹp dã man nhưng em không mua được nên tự làm bằng nhôm mỏng . Tuy không đẹp bằng Eduard nhưng có còn hơn không.
Image

3/Các bác có thể mở 1 or 2,3 panel chỗ hầm súng,em lỡ dại mở hết nên phải thêm detail vào trong phần thân. Để tránh lẵng phí công sứ c em ướm cây GAU-8 vào xem chỗ nào cần thì mới làm.
Image
Image

4/Em mở các hộp đựng thiết bị điện tử bên phải. Phần này có thể mờ 1-6 panel tuỳ các bác thích,mở càng nhiều thi ̀càng ... cực
Image

Về phần tư liệu,hình ảnh tham khảo em dựa vào 3 cuốn sách : Squadron Walkaround,Verlinden Lock on,Kagero Top shots
Image
Image
Image[/

Tạm thời làm nhiêu đây,sau khi xong 4 mục này em qua 2 mục cuối là đông cơ và hầm bánh.

Cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi.

Profile  

Post subject: Re: Hobby boss A-10 1/48
PostPosted: Sat Aug 17, 2013 9:34 am 

Sau khisơn xong rùi,nhìn cũng được hé hé.Một điều phải làm khi độ chế là xem gắn hết vào có fit không để điều chỉnh
Image
Image
Image
Image

Các tấm panel
Image

Bộ vũ khí với lớp sơn căn bản
Image

Profile  

PostPosted: Sat Aug 17, 2013 10:11 am 

wá xá zdữ....khôn cần góp ý chi hết...tới luôn bác tài.....còn bác sojo thì khỏi nói, bác đó chơi máy bay từ nhỏ, đến giờ vn còn sơn tay máy bay chứ không thèm sơn bằng airbrush.... :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Sat Aug 17, 2013 11:25 pm 

Đúng là cao thủ võ lâm ! Quá phê :thumbup: :thumbup: :thumbup: Viva làm tỉ mỉ quá, rất khâm phục tui không bao giờ có đủ kiên nhẫn và trình độ khéo léo để làm như viva . Mấy cái chi tiết này sơn xong và wash coi sẽ không thua gì của Verlinden làm .

Profile  

PostPosted: Sun Aug 18, 2013 2:13 am 

cohuong wrote:
wá xá zdữ....khôn cần góp ý chi hết...tới luôn bác tài.....còn bác sojo thì khỏi nói, bác đó chơi máy bay từ nhỏ, đến giờ vn còn sơn tay máy bay chứ không thèm sơn bằng airbrush.... :mrgreen:

cụ lại chọc ghẹo ông Thái Thú Tô-màu nữa phải hông? :lol:

Profile  

Page 1 of 1 [ 5 posts ]